Bộ chuyển đổi USB sang RS232 UP-USB-1
UP-USB-1 thuộc dòng thiết bị chuyển đổi USB sang RS232 của hãng UPCOM – China sản xuất và được công ty chúng tôi nhập khẩu và phân phối tại Việt Nam.
Bộ chuyển đổi USB sang RS232 có nguồn điện cấp trực tiếp từ cổng USB, không cần nguồn ngoài, có thể được sử dụng để chuyển đổi bất kỳ cổng USB tiêu chuẩn nào sang RS-232 ba dây. Thiết bị sử dụng mạch bảo vệ nối tiếp độc đáo, có khả năng chống tĩnh điện, chống sét và chống xung điện, giúp tránh hư hỏng do sét đánh, xung điện và các yếu tố khác gây ra. UP-USB-1 hỗ trợ tốc độ truyền dữ liệu nối tiếp lên đến 115.200bps, tự động nhận diện và tự điều chỉnh, không cần công tắc DIP hoặc jumper, được sử dụng rộng rãi trong quản lý nguồn thông minh, hệ thống điện tự động hóa, giám sát, tự động hóa công nghiệp, thu thập dữ liệu phân tán …/
Chức năng chính
Hỗ trợ chuyển đổi USB sang RS232
Tương thích chuẩn USB 2.0
Tương thích với nhiều hệ điều hành như WIN98/2000/XP
Cắm là chậy, hỗ trợ cắm nóng
Hỗ trợ khởi động từ xa và quản lý nguồn
Tốc độ truyền lên đến 300 to 115200bps
Mạch bảo vệ nối tiếp độc đáo, chống tĩnh điện, chống sét đánh, chức năng triệt tiêu xung điện
Cấp nguồn qua cổng USB, không cần nguồn điện ngoài
Bảo hành: 3 năm
Thông số kỹ thuật |
|
| Chuẩn | Tương thích chuẩn USB 2.0, EIA RS-232 |
| Giao diện kết nối | USB: USB female |
| Serial port: DB9 | |
| Tốc độ truyền | 300bps~115.2Kbps |
| Nguồn | |
| Nguồn cấp | Nguồn từ cổng USB |
| Giao diện | USB female |
| Tiêu hao | 1W |
| Giao diện vật lý | |
| Khuôn vỏ | Dạng nhựa DB9 |
| Kích thước | 47mm×9mm×34mm |
| Trọng lượng | 90g |
| Khoảng cách truyền | |
| Cổng nối tiếp | RS-232, 15m@9600bps |
| Môi trường làm việc | |
| Nhiệt độ hoạt động | -40°C đến +85°C |
| Nhiệt độ lưu trữ | -40°C đến +85°C |
| Độ ẩm trung bình | 5% đến 95% (không ngưng tụ) |
| Bảo hành | |
| Bảo hành | 3 năm |
| Chứng nhận chất lượng | CE, FCC, RoHS |
Thông tin đặt hàng |
|
| UP-USB-1 | Bộ chuyển đổi USB sang RS232 |
| UP-USB-2 | Bộ chuyển đổi USB sang RS485/422 |
| UP-USB-4 | Bộ Bộ chuyển đổi USB sang RS232/485/422 công nghiệp |



Reviews
There are no reviews yet.