Bộ chuyển đổi RS232/485/422 sang Quang – Ring MWF501-D
MWF501-D series thuộc dòng thiết bị chuyển đổi tín hiệu nối tiếp RS232/485/422 sang Quang của hãng UPCOM – China sản xuất được công ty chúng tôi nhập khẩu và phân phối tại Việt Nam. Thiết bị có khả năng mở rộng khoảng cách truyền tín hiệu nối tiếp đi xa, tối đa lên đến 120Km đối với cáp Singlemode. Thiết kế treo tường hoặc gắn thanh Din-Rail nhằm đáp ứng mọi ứng dụng khác nhau.
Bộ chuyển đổi MWF501-D không cần quản lý hay phần mềm, cắm là chậy, dễ dàng sử dụng, vận hành, thiết bị có khả năng chống nhiễu sóng vô tuyến và điện, chẳng hạn như EMI/RFI, xung đột biến và vòng nối đất, tích hợp bảo vệ chống sét lan truyền 600W, ESD 15KV và bảo vệ mạch, khắc phục những hạn chế của mạng quang điểm-điểm thông thường và mở rộng khoảng cách truyền tín hiệu nối tiếp, tính linh hoạt và độ tin cậy cao, được sử dụng rộng rãi trong các hệ thống điều khiển công nghiệp, thu thập dữ liệu phân tán, đặc biệt phù hợp cho hệ thống điện tự động hóa, điều khiển giao thông …
Bộ chuyển đổi RS232/485/422 sang Quang MWF501-Dhỗ trợ ba loại giao diện chuyển đổi RS-232/485/422: RS232 sang quang, RS422 sang quang và RS485 sang quang, có thể tùy chọn giao diện phù hợp với hệ thống hiện hữu.
Khác với bộ chuyển đổi MW50F chỉ cài đặt treo tường thì model MW80F được thiết kế để có thể gắn được trong tủ điện dạng Din-rail, MWF501-D có thêm chức năng thiết lập mạng vòng Ring giúp cho hệ thống luôn luôn được đầy tải.
Chức năng chính
Chuyển đổi 1 cổng RS-232/RS-485/RS-422 sang Quang
Hỗ trợ chuẩn EIA RS-232, RS-485, RS-422
Hỗ trợ chức năng tự động phục hồi, chức năng Ring
Hỗ trợ kết nối lên đến 255 nốt quang
Hỗ trợ tối đa 128 thiết bị RS-485/422 trên mỗi nút quang;
Tùy chọn giao diện ST/SC/FC
Phạm vi cáp quang lên đến 20KM
Bảo vệ chống sét lan truyền 600W
Bảo vệ chống tĩnh điện 15kV (ESD)
Luồng tín hiệu được tự động nhận dạng và truyền tải trong suốt
Module thu phát quang nhập khẩu đảm bảo khoảng cách truyền dẫn
Tốc độ truyền thích ứng mà không cần thay đổi giao thức người dùng
Thiết kế công nghiệp, vỏ nhôm
Hỗ trợ lắp đặt trên thanh ray DIN hoặc treo tường
Khoảng nhiệt độ hoạt động: -40~85°C
Bảo hành: 5 năm
Thông số kỹ thuật
| Giao diện Quang | Số cổng: 01
Tùy chọn giao diện cổng Quang: SC/ST/FC Khoảng cách truyền Quang: Multimode: 2km Single mode: 20/40/60/80/100/120Km Bước sóng truyền Quang: Multimode: 1310nm Single mode: 1310nm or 1550nm |
| Cổng nối tiếp | Tiêu chuẩn: EIA RS-232C, RS-485, RS-422
Số cổng giao diện: hỗ trợ 1 cổng RS-232, RS-485/422 hoặc 3IN1 Tín hiệu RS-232: OUT, IN, GND Tín hiệu RS-485: D+, D-, GND Tín hiệu RS-422: T+, T-, GND, R+, R- RS-232, 15m@9600bps RS-422/RS-485, 1.2km@9600bps |
| LED chỉ thị | Nguồn, TX, RX |
| Nguồn cấp | DC5~30V |
| Tiêu hao nguồn | 1W |
| Bảo vệ quá nguồn | Hỗ trợ |
| Chống sét | 600W |
| Bảo vệ tĩnh điện | 15KV |
| Khuôn vỏ | Hợp kim nhôm |
| Kích thước | 144mm×33mm×97mm(H*D*W) |
| Trọng lượng | 460g |
| Nhiệt độ | Hoạt động/ lưu trữ: -40~85°C |
| Độ ẩm | 5%~95% (no-condensation) |
| Bảo hành | 5 năm |
| Chứng chỉ chất lượng | CE, FCC, RoHS |
Thông tin đặt hàng |
|
| MW50F | Bộ chuyển đổi RS232/485/422 sang Quang, Single-fiber 20KM, DC5~30V. |
| MW80F | Bộ chuyển đổi RS232/485/422 sang Quang, Single-fiber 20KM, DC5~30V hoặc AC/DC 220V, Din-rail. |
| MWF501-D | Bộ chuyển đổi RS232/485/422 sang Quang, Single-fiber 20KM, DC12~48V hoặc AC/DC 220V, chế độ Ring. |


Reviews
There are no reviews yet.