Bộ chuyển đổi RS232 sang RS485 công nghiệp UP-485-C2
UP-485-C2 thuộc dòng thiết bị chuyển đổi tín hiệu nối tiếp RS232 sang RS485 của hãng UPCOM – China sản xuất và được công ty chúng tôi nhập khẩu và phân phối tại Việt Nam.
Bộ chuyển đổi tín hiệu RS232 sang RS485, được thiết kế theo chuẩn công nghiệp, nhỏ gọn với hiệu quả cao, chi phí thấp, giúp chuyển đổi dữ liệu hai chiều giữa cổng nối tiếp RS232 và RS485 mà không cần nguồn điện bên ngoài, khả năng kết nối tới 128 thiết bị RS485 trong vòng lặp.
Thiết bị được sử dụng rộng rãi trong quản lý năng lượng thông minh, hệ thống điện tự động hóa, giám sát thủy lợi, ngành công nghiệp tự động hóa, thu thập dữ liệu phân tán …/
Chức năng chính
Hỗ trợ chuyển đổi RS232 sang RS485
Cấp nguồn qua cổng nối tiếp, không cần nguồn ngoài
Cắm là chậy, không cần cài đặt
Tích hợp chức năng chống sét lan truyền 600W
Bảo vệ tĩnh điện 15kV và bảo vệ mạch điện;
Hỗ trợ tốc độ truyền dữ liệu nối tiếp cao: 300 đến 115.200bps
Tự động đảo chiều dữ liệu, không cần trình điều khiển phần mềm
Hỗ trợ tối đa 128 thiết bị RS-485;
Khoảng nhiệt độ hoạt động: -40~85°C
Bảo hành: 5 năm
Thông số kỹ thuật |
|
| Chuẩn | Tương thích EIA RS-232, RS-485 |
| Giao diện kết nối | RS232: DB-9 Female |
| RS485 Side: DB-9 Male | |
| Termination Board: DB-9 Female and a 4-Way Terminal Block | |
| Tốc độ truyền | 300bps~115.2Kbps |
| Nguồn | |
| Nguồn cấp | Nguồn từ cổng nối tiếp |
| Giao diện | DB9, chuẩn công nghiệp |
| Chống sét | 600W |
| Bảo vệ tĩnh điện | 15KV |
| Giao diện vật lý | |
| Khuôn vỏ | Dạng nhựa DB9 |
| Kích thước | 87mm×17mm×33mm (H*D*W) |
| Trọng lượng | 30g |
| Khoảng cách truyền | |
| Cổng nối tiếp | RS-232, 15m@9600bps |
| RS-485, 1.2km@9600bps | |
| Môi trường làm việc | |
| Nhiệt độ hoạt động | -40°C đến +85°C |
| Nhiệt độ lưu trữ | -40°C đến +85°C |
| Độ ẩm trung bình | 5% đến 95% (không ngưng tụ) |
| Bảo hành | |
| Bảo hành | 5 năm |
| Chứng nhận chất lượng | CE, FCC, RoHS |
Thông tin đặt hàng |
|
| UP-485-C1 | Bộ chuyển đổi RS232 sang RS485 |
| UP-485-C2 | Bộ chuyển đổi RS232 sang RS485, công nghiệp |
| UP-485-C3 | Bộ chuyển đổi RS232 sang RS485/422, công nghiệp |
| UP-485-C4 | Bộ chuyển đổi RS232 sang RS485/422, công nghiệp, cách ly quang 2500V |
| UP-485-C8 | Bộ chuyển đổi RS232 sang RS485/422, công nghiệp, cách ly quang 2500V, DC9-30V |



Reviews
There are no reviews yet.