Bộ chuyển đổi USB sang RS232/485/422 UP-USB-4
UP-USB-4 thuộc dòng thiết bị chuyển đổi USB sang RS232/485/422 của hãng UPCOM – China sản xuất và được công ty chúng tôi nhập khẩu và phân phối tại Việt Nam.
Bộ chuyển đổi USB sang RS232/485/422 có nguồn điện cấp trực tiếp từ cổng USB, không cần nguồn ngoài, có thể được sử dụng để chuyển đổi bất kỳ cổng USB tiêu chuẩn nào sang RS232 3 dây, RS485 2 dây hoặc RS422 4 dây và ngược lại. Thiết bị sử dụng mạch bảo vệ nối tiếp độc đáo, có khả năng chống tĩnh điện, chống sét và chống xung điện, giúp tránh hư hỏng do sét đánh, xung điện và các yếu tố khác gây ra. UP-USB-4 hỗ trợ tốc độ truyền dữ liệu nối tiếp lên đến 115.200bps, tự động nhận diện và tự điều chỉnh, không cần công tắc DIP hoặc jumper, được sử dụng rộng rãi trong quản lý nguồn thông minh, hệ thống điện tự động hóa, giám sát, tự động hóa công nghiệp, thu thập dữ liệu phân tán …/
Chức năng chính
Hỗ trợ chuyển đổi USB sang RS232/485/422
Tương thích chuẩn USB 2.0
Tương thích với nhiều hệ điều hành như WIN98/2000/XP/7 Apple OS8/OS9
Khuôn vỏ ABS đạt chuẩn công nghiệp
Tích hợp chức năng chống sét lan truyền 600W
Bảo vệ tĩnh điện 15kV và bảo vệ mạch điện;
Hỗ trợ kết nối tối đa 128 thiết bị RS-485/RS-422
Cắm là chậy, hỗ trợ cắm nóng
Cấp nguồn qua cổng USB k cần nguồn ngoài
Hỗ trợ khởi động từ xa và quản lý nguồn
Tốc độ truyền lên đến 300 to 115200bps
Tự động chuyển hướng dữ liệu, không cần trình điều khiển phần mềm hay điều khiển luồng
Cài đặt Dinrail hoặc treo tường
Bảo hành: 5 năm
Thông số kỹ thuật |
|
| Chuẩn | Tương thích chuẩn USB 2.0, EIA RS-485, RS-422 |
| Giao diện kết nối | USB: USB female |
| Serial port: dạng terminal công nghiệp | |
| Tốc độ truyền | 300bps~12Mbps |
| Nguồn | |
| Nguồn cấp | Nguồn từ cổng USB |
| Giao diện | USB female |
| Tiêu hao | 2W |
| Chống sét | 600W |
| Bảo vệ tĩnh điện | 15KV |
| Giao diện vật lý | |
| Cài đặt | Dinrail |
| Kích thước | 113mm×34mm×72mm |
| Trọng lượng | 80g |
| Khoảng cách truyền | |
| Cổng nối tiếp | RS-232, 15m@9600bps
RS-422/RS-485, 1.2km@9600bps |
| Môi trường làm việc | |
| Nhiệt độ hoạt động | -40°C đến +85°C |
| Nhiệt độ lưu trữ | -40°C đến +85°C |
| Độ ẩm trung bình | 5% đến 95% (không ngưng tụ) |
| Bảo hành | |
| Bảo hành | 3 năm |
| Chứng nhận chất lượng | CE, FCC, RoHS |
Thông tin đặt hàng |
|
| UP-USB-1 | Bộ chuyển đổi USB sang RS232 |
| UP-USB-2 | Bộ chuyển đổi USB sang RS485/422 |
| UP-USB-4 | Bộ Bộ chuyển đổi USB sang RS232/485/422 công nghiệp |


Reviews
There are no reviews yet.