Bộ chuyển đổi RS485/422 UP-485-R
UP-485-R thuộc dòng thiết bị chuyển đổi tín hiệu RS485/422 của hãng UPCOM – China sản xuất và được công ty chúng tôi nhập khẩu và phân phối tại Việt Nam. Thiết bị có chức năng chuyển đổi tín hiệu RS485/422, chức năng Repeater /lặp RS485/422 và cách ly quang điện 2500V.
Thiết bị hỗ trợ công nghệ tự thích ứng cổng nối tiếp, có thể tự động nhận diện cổng nối tiếp RS485/422 mà không cần cài đặt. Các cổng nối tiếp được trang bị bảo vệ chống sét lan truyền 1500W, bảo vệ tĩnh điện 15kV và bảo vệ cách ly quang điện 2500V, giúp tránh hiệu quả các hư hỏng do sét đánh, xung điện và các yếu tố khác gây ra.
UP-485-R hỗ trợ tốc độ truyền dữ liệu nối tiếp lên đến 115.200bps, tự động nhận diện và tự điều chỉnh, không cần công tắc DIP hoặc Jum gạt, được sử dụng rộng rãi trong hệ thống điện, điều khiển tự động hóa công nghiệp, hệ thống sạc thẻ IC và thiết bị đo lường, thu thập dữ liệu …/
Chức năng chính
Chức năng chuyển đổi tín hiệu RS485/422
Chức năng lặp tín hiệu RS485/422 với khoảng cách truyền lên đến 1.2Km(9600bps)
Cắm là chạy (có thể cắm nóng)
Tích hợp bảo vệ chống sét lan truyền 1500W
Bảo vệ tĩnh điện 15kV và bảo vệ mạch;
Hỗ trợ cách ly quang học 2500V
Nguồn đầu vào DC12-36V
Hỗ trợ lắp đặt trên thanh ray DIN hoặc treo tường
Nhiệt độ hoạt động: -40~85°C
Bảo hành: 5 năm
Thông số kỹ thuật |
|
| Chuẩn tương thích | EIA RS-485/RS-422 |
| Cổng nối tiếp | 2 cổng RS485/422 |
| Chức năng | Chuyển đổi tín hiệu RS485/422
Lặp tín hiệu RS485/422 |
| Tín hiệu | RS485: D+, D-, GND
RS422: T+, T-, R+, R-, GND |
| Tốc độ truyền | 300bps ~115200bps |
| Giao diện | RS485/422: dạng terminal |
| Khoảng cách truyền | RS485/422: 3000m (9600nps) |
| Điều hướng luồng | Giao thức RS-485 sử dụng công nghệ điều khiển luồng dữ liệu tự động, có khả năng tự động phát hiện và điều khiển hướng truyền dữ liệu. |
| Dung lượng tải | RS-485 hỗ trợ kết nối 32 điểm (tối đa128 điểm). |
| Nguồn đầu vào | DC9~30V |
| Chống sét | 600W |
| Bảo vệ tĩnh điện | 15KV |
| Cách ly quang điện | 2500V |
| Khuôn vỏ | vỏ hợp kim |
| Kích thước | 126mm×34mm×72mm |
| Trọng lượng | 80g |
| Môi trường làm việc | |
| Nhiệt độ hoạt động | -40°C đến +85°C |
| Nhiệt độ lưu trữ | -40°C đến +85°C |
| Độ ẩm trung bình | 5% đến 95% (không ngưng tụ) |
| Bảo hành | |
| Bảo hành | 3 năm |
| Chứng nhận chất lượng | CE, FCC, RoHS |
Thông tin đặt hàng |
|
| UP-232-P | Chống sét tín hiệu RS232 |
| UP-232-H4 | Bộ chuyển đổi RS232 sang 4 cổng RS232 |
| UP-485-H4 | Bộ chuyển đổi RS232/485 sang 4 cổng R485 |
| UP-485-R | Bộ chuyển đổi chuyển đổi RS485/422, chức năng lặp và cách ly quang điện 2500V. |
| MW1040-I-R | Bộ chuyển đổi chuyển đổi RS232 sang RS485/422, chức năng lặp và cách ly quang điện 3000V. |


Reviews
There are no reviews yet.